เรียนเชิญผู้บริหารเข้าอบรมหลักสูตร Digital Transformation for Digital University วันที่ 6 มิถุนายน 2561 ศูนย์เทเวศร์

สำนักวิทยบริการและเทคโนโลยีสารสนเทศ (สวส.) ได้รับมอบหมายให้จัดฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการเทคโนโลยีสารสนเทศสำหรับผู้บริหารเพื่อการเป็น Digital University เรื่อง Digital Transformation  ในวันพุธที่ 6 มิถุนายน 2561  <=วิทยากรว่างวันนี้] ณ พื้นที่การเรียนรู้ด้วยตนเองเทเวศร์ กลุ่มเป้าหมายผู้เข้าอบรมแบ่งเป็น 2 กลุ่ม คือ กลุ่มผู้บริหารระดับสูง (ช่วงเช้า) ประกอบด้วย อธิการบดี รองอธิการบดี ผู้ช่วยอธิการบดี คณบดี ผู้อำนวยการกอง/สถาบัน/สำนัก/ศูนย์ จำนวน 40 คน  และกลุ่มผู้บริหารระดับกลางและระดับต้น (ช่วงบ่าย) ประกอบด้วย รองคณบดีทุกคนทุกคณะ  ผู้ช่วยคณบดี หัวหน้าสาขา  รองผู้อำนวยการสถาบัน/สำนัก ทุกท่าน หัวหน้ากลุ่ม หัวหน้างานทุกท่าน  หัวหน้าสำนักงานทุกที่ (จำนวน 80 คน) เพื่อให้ผู้เข้าอบรมเชิงปฏิบัติการเข้าใจ การใช้ดิจิตอลเพื่อขับเคลื่อนการเปลี่ยนแปลงและสร้างสรรค์

วิทยากรผู้เชียวชาญด้าน Digital transformation  ดร.ดนัยรัฐ ธนบดีธรรมจารี  แนะนำโดยสำนักงาน กพ. ประสบการณ์เป็นวิทยากรบรรยายและฝึกปฏิบัติให้แก่ สำนักงานรัฐบาลอิเล็กทรอนิก โครงการอบรมหลักสูตรผู้บริหารเทคโนโลยีสารสนเทศระดับสูง CIO (Chief Information Officer) หลายรุ่น  และเป็นที่ปรึกษาศูนย์ GEMC มหาวิทยาลัยมหิดล ฯลฯ

ผู้บริหารโปรดแจ้งรายชื่อเข้าอบรมได้ทาง email : software@rmutp.ac.th  หรือ โทร. 6764

ตรวจสอบรายชื่อผู้เข้าอบรมด้านล่าง

รายละเอียดหลักสูตรการฝึกอบรม (บรรยายและฝึกปฏิบัตเป็นภาษาไทย)
หลักสูตร  การฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการเทคโนโลยีสารสนเทศสำหรับผู้บริหารเพื่อการเป็น Digital University

เวลา

รายละเอียดหลักสูตร

9.00 – 10.30 สำหรับผู้บริหารระดับสูง
– Digital transformation
– Digital Strategy vs. Digital Transformation Digital Strategy
– Enterprise Architecture
10.30-12.00 – People Transformation
– The Metamodeling of Transformation
12.00 – 13.00 พักรับประทานอาหารกลางวัน
13.00 – 14.00 สำหรับผู้บริหารระดับกลาง-ระดับต้น
– Digital Business Smart Workplace
– Define company mission, transforming organization and revise business processes with related policies and adopt new technologies into cross-function business units related Technologies.
14.00-15.00 – Transforming vision, missions, services, organization, and digital initiatives with business processes and technologies to the organization.
– Create Digital Channel and Social Analytic for Marketing Business Unit, Image processing for Production Business Unit.
– Workshop
15.00-16.00 Technology Trend (คุณธนชาติ วิวัฒนภูมิ)

รายชื่อผู้เข้าอบรม

กลุ่มผู้บริหารระดับสูง (เวลา 8.30-12.00 น.)
รศ.สุภัทรา  โกศัยกานนท์  อธิการบดีมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร
1.ผศ.ศรีจันทร์ โตเลิศมงคล รองอธิการบดีฝ่ายบริหาร
2. ผศ.สุใจ  พรเจิมกุล รองอธิการบดีฝ่ายการคลังฯ
3. รองศาสตราจารย์วิมลพรรณ   อาภาเวท   รองอธิการบดีฝ่ายสื่อสารและภาพลักษณ์องค์กร
4. ดร.พัทรียา  เห็นกลาง ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายการคลังฯ
5. ผศ.ดร.ชญาภัทร์  กี่อาริโย ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายการคลังฯ
6. ดร.ปริญญ์  บุญกนิษฐ  ผู้ช่วยอธิการบดี
7. ดร.สุวรรณา กล่อมจิตร์ ผู้ช่วยอธิการบดี
8. ผศ.ว่าที่ ร.ต.วัชระ  โพธิสรณ์ คณบดีคณะศิลปศาสตร์
9. นางปิยะดา   สีหะวัฒนกุล   คณบดีคณะเทคโนโลยีคหกรรมศาสตร์
10. นายอรรถการ     สัตยพานิชย์     คณบดีคณะเทคโนโลยีสื่อสารมวลชน
11. นายไพศาล   การถาง     คณบดีคณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี
12. นายธานี     สุคนธะชาติ   คณบดีคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์และการออกแบบ
13.ผศ.ดร.วิโรจน์  ฤทธิ์ทอง คณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์
14.ผศ.เจทญา กิจเกิดแสง ผู้อำนวยการกองศิลปวัฒนธรรม
15.รศ.ดร.แอนนาเบล  ภามนี  ขจรบุญ  ผู้อำนวยการสถาบันภาษา
16.น.ส.ทัศนีย์ กิจโอภาส  ผู้อำนวยการสำนักงานตรวจสอบภายใน
17.นายธนาวุฒิ  นิลมณี ผู้อำนวยการสำนักวิทยบริการและเทคโนโลยีสารสนเทศ
18.นายประกอบ  ชาติภุกต์ ผู้อำนวยการสถาบันวิจัยและพัฒนา
19.นายมนตรี   รัตนวิจิตร ผู้อำนวยการสำนักส่งเสริมวิชาการและงานทะเบียน
20.ผศ.ลักขณา   จาตกานนท์   ผู้อำนวยการศูนย์การจัดการความรู้
21.นางรตนมน   จันทรอุทัย      ผู้อำนวยการกองนโยบายและแผน
22.นายเชาวฤทธิ์  สุขรักษ์  ผู้อำนวยการกองกลาง
23.นายอภิสิทธิ์ ตันอ่วม  ผู้อำนวยการกองคลัง
24.นางประดิษฐา นาครักษา ผู้อำนวยการกองพัฒนานักศึกษา

กลุ่มผู้บริหารระดับกลาง-ต้น (เวลา 13.00-16.00 น.)   — 168 คนแล้วค่ะ —
คณะวิศวกรรมศาสตร์
1.ดร.ณัฐวรพล  รัชสิริวัชรบุล
2.ว่าที่ร้อยตรี ดร.พลกฤษณ์  จริยตันติเวทย์
3.นายกร  พวงนาค
4.ผศ.พิชญ ดาราพงษ์
5.นายพิเชฐ  จิรประเสริฐวงศ์
6.นางภัครัตน์  เชื้อนเคนทร์
7.นางรัตนา  เหล่าสินชัย
8.นางรัตนา  เหล่าสินชัย
9.น.ส.ปริยะดา ตระกูลอ่ำ
10.ผศ.กุลยศ  สุวันทโรจน์
11. นายสุวัสส์ แพ่งธีระสุขมัย
12. นายพลังวัชร์ แพ่งธีระสุขมัย
13. นายนิลมิต นิลาศ
14. นายดิษฐชัย  ทัศนุรักษ์
คณะบริหารธุรกิจ
15.ผศ.ดร.ศิริรัตน์ ชำนาญรบ
คณะศิลปศาสตร์
16.ดร.นนท์ณพร  กิติศรีปัญญา
17.นายประดิษฐ์  พยุงวงศ์
18.น.ส.อังคณา แวซอเหาะ
19.ผศ.ผ่องพรรณ  จันทร์กระจ่าง
20.นายนเรศ  กันธะวงศ์
21.น.ส.อรวรรณ์ ศิริพราหมณกุล
22.ผศ.ภาวิณี  อุ่นวัฒนา
23.น.ส.ฉัตรฤดี สุบรรณ ณ อยุธยา
คณะอุตสาหกรรมสิ่งทอและออกแบบแฟชั่น
24.น.ส.ชลธิชา  สาริกานนท์
25.น.ส.จรัสพิมพ์  วังเย็น
26.ผศ.กมล  พรหมหล้าวรรณ
27.ผศ.รัตนพล  มงคลรัตนาสิทธิ์
28.นายพิชิตพล  เจริญทรัพยานันท์
29.นางเพชราภรณ์  สิงห์ทองชัย
คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรม
30.นายชัยศร  โลกิตสถาพร
31.นางสุนารี  จัลพันธ์
32.นางผุสดี อิ่มตา
33.น.ส.ภาวนา ชูศิริ
34.ดร.มนตรี  บุญเรืองเศษ
35.น.ส.ขนิษฐา  ดีสุบิน
36.น.ส.นัยนา  พฤกษหิรัญ
37.น.ส.เพ็ญนภา  โอเต็ง
38.ผศ.ดร.รุ่งอรุณ พรเจริญ
39.ดร.ผกามาศ  ชูสิทธิ์
คณะเทคโนโลยีสื่อสารมวลชน
40.นายธีรวัจน์     อุดมสินเจริญกิจ
41.นางปัทมา      พยุงวงศ์
42.นายณัฐภณ    สุเมธอธิคม
43.น.ส.ฉันทนา   ปาปัดถา
44.น.ส.กนกวรรณ     แสงพรชัยเจริญ
45.นางประทีป     เมืองเผือก
46.นางธนิยา        กิตติรณกรกุล
47.นางสุรีย์     เนียมสกุล
48.นางรัชดาพร     กิตติรัตนาโชติ
คณะเทคโนโลยีคหกรรมศาสตร์
48.อ.จิราภัทร   โอทอง
50.อ.สุธิดา   กิจจาวรเสถียร
51.อ.วรลักษณ์   ป้อมน้อย
52.อ.วรธร  ป้อมเย็น
53.น.ส.รุ่งฤทัย   รำพึงจิต
54.นายนพพร   สกุลยินยงสุข
55.น.ส.นิอร   ดาวเจริญพร
56.ผศ.เชาวลิต   อุปฐาก
57.นางจินตนา   วรเจริญศรี
58.ดร.ธนภพ   โสตรโยม
59.น.ส.ประพาฬภรณ์   ธีรมงคล
60.น.ส.มัลลิกา   จงจิตต์
61.น.ส.รติมากานต์   ห้วยหงษ์ทอง
62.ดร.เกศทิพย์   กรี่เงิน
63.น.ส.ไตรถิกา   พิชิตเดช
64.น.ส.นันทวัน   ชมโฉม
65.น.ส.ดวงกมล   ตั้งสถิตพร
66.นายปรัชญา   แพมงคล
67.น.ส.สุกัญญา   จันทกุล
68.ดร.น้อมจิตต์   สุธีบุตร
69.น.ส.จิราภรณ์   แพรวพราย
70.นายฐิติ   โพพี
71.นายอัศม์เดชเดชา   ปานท่าไข่
คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี
72.นายจิระศักดิ์    ธาระจักร์
73.นายประยุทธผ   สุวรรณศรี
74.นางรติกร   บุญเพ็ง
75.นางศรีิวิไล   พวกน้อย
76.น.ส.สุนิสา   สายอุปราช
77.นายชาญวิทย์   ปราบพยัคฆ์
78.นายศิริชัย     สาระมนัส
79.นายชัชวาล   ศรีภักดี
80.นายขจรศักดิ์   บำรุงสินมั่น
81.ผศ.ดร.ปิยะพงษ์    ปานแก้ว
82.นายคณาวุฒิ      อินทร์แก้ว
83.น.ส.สุวรรณา     โย้วเพ้ง
84.น.ส.อรวรรณ     มุกนนท์
85.น.ส.ซููไฮบ๊ะ      ดอเลาะ
86.นายสมัคร      นาคเกษม
87.น.ส.ชลิตา     อินสะโร
88.น.ส.เยาวภา     เทวะผลิน
89.น.ส.สุนันทา     แก้วกระจ่าง
90.น.ส.ศิริพร     บัวสีตัน
91.นายสุริโย      ก่อวาณิชกุล
92.นางพัทลาณี     วรดิษฐ์
93.น.ส.ศศิมา     เตรียมวิจารณ์กุล
94.น.ส.รัชดาวรรณ     คงยัง
95.น.ส.สุกัญญา     พินิจเวชการ
96.นางศุภานัน       ปิ่นเจริญ
97.น.ส.อัจฉรา     เฉลิมเกียรติ
98.น.ส.กาญจนา     อินทร์เฉลิม
99.น.ส.ฐิติภา     เนื่องนิยม
100.นายเกียรติภูมิ     เส็งสมุทร
คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์และการออกแบบ
101.น.ส.ยุวดี     พรธาราพงศ์
102.นายอาณัฎ     ศิริพิชญ์ตระกูล
103.นายพีรัฐ     ลิมปาภรณ์
104.นายชูเกียรติ     อนันต์เวทยานนท์
105.นางกฤตยา       แร่ทอง
106.นางศิริพันธ์       มิ่งขวัญ
107.นายศิรวัชร์        พัฒคุ้ม
สำนักส่งเสริมวิชาการและงานทะเบียน
108.น.ส.รุุ่งฤดี พรสกุลชัย
109.น.ส.กมลภัทร   นวานุช
110.น.ส.รุ่งฤดี   ตรงต่อศักดิ์
111.นางทัศนีย์   วงศ์แตง
112.น.ส.บุญวิภา   ธนะโชติ
113.น.ส.ละมัย   บุตรลพ
114.น.ส.สุรีย์พร   รอดทอง
115.นายคเณศ   เจ๊ะแล
116.นายสืบพงศ์   สนามทอง
สำนักวิทยบริการและเทคโนโลยีสารสนเทศ
117.น.ส.เพชราภรณ์ เพ็ชรแก้ว
118.น.ส.อ้อยจริยา  พลับจีน
118.นางสุกัญญา    พิสิฐอมรชัย
120.นางบัวระภา    กลยนีย์
121.น.ส.โสภา     ไทยลา
สถาบันวิจัยและพัฒนา
122.นายสมชาย เหลืองสด
123.น.ส.พลอยวรินทร์  รังสิกรรพุม
124.น.ส.ณัฎฐ์ชยธร  วัทธิกรสิริกุล
125.น.ส.เจนจิรา  บ.ป.สูงเนิน
126.น.ส.ชนิดา  ประจักษ์จิตร
127.น.ส.สุพัตรา ศรินิปกานนทฺ์
128.น.ส.วิสุตา  วรรณห้วย
129.น.ส.พัชรนันท์ ยังวรวิเชียร
130.น.ส.เมทิกา  พ่วงแสง
131.น.ส.วัชราภรณ์  ชัยวรรณ
132.น.ส.หนึ่งฤทัย  แก้วคำ
133.น.ส.ดวงฤทัย แก้วคำ
กองบริหารงานบุคคล
134.นายอานันต์     โรจนตันติกุล
135.น.ส.จงดี           แม้นเหมือน
136.น.ส.วันใหม่      สุกใส
137.น.ส.สายพิณ    ใจทน
138.นางจริยา          ชายหงษ์
139.น.ส.ขนิษฐา     วิชัยดิษฐ์
กองสื่อสารองค์กร
140.น.ส.สุพรรษา   อิ่นอ้อย
141.น.ส.สมพิศ   ไปเจอะ
142.น.ส.จุฑามาศ   ฉัตรสุริยาวงศ์
142.น.ส.กนกพร   บุญเพ็ญ
กองนโยบายและแผน
144.น.ส.จุฑาภรณ์   มาแย้ม
145.น.ส.พิมผกา      ศรีชนะ
146.น.ส.ศิรินาถ       สิงหาแก้ว
147.น.ส.นวรัตน์       การะเกษ
148.นายธวัชชัย       นวเลิศปัญญา
149.น.ส.ศศิขจิต      จุลวิชิต
กองบริหารงานบุคคล
150.นายอานันต์     โรจนตันติกุล
151.น.ส.จงดี          แมันเหมือน
152.น.ส.วันใหม่     สุกใส
153.น.ส.สายพิณ   ใจทน
154.นางจริยา        ชายหงษ์
155.น.ส.ขนิษฐา    วิชัยดิษฐ์
กองกลาง
156.นางกชพร  เชิดชูพงษ์
157.น.ส.จินตนา คุ้มอยู่
158.น.ส.พรทิพย์  ไตรพิทยากุล
159.นางทิวาวรรณ  นามจันทร์
สำนักประกันคุณภาพ
160.นายวรวุฒิ  บุญกล่ำ
161.น.ส.เจนจิรา  งามมานะ
162.น.ส.อทัยการณ์  จันเสนา
กองพัฒนานักศึกษา
162.น.ส.สโรชา  หัตถกรรม
163.น.ส.สิริพร  พุ่มไสว
164.น.ส.มัลลิกา  วีระสัย
165.น.ส.มงคงรัตน์ ก้อนเครือ
166.นายธีรพล ชมชื่น
167.ว่าที่ รต.สราทตรา  เล่งไพบูลย์
ศูนย์การจัดการความรู้
168.นายสุนทร  เหรียญจื้อ

——————————————————————